Tình nguyện viên giờ trái đất
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thành Lập Riêng 1 Forum của

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Nguyễn Quốc Trung

Thành Lập Riêng 1 Forum của  Empty
Bài gửiTiêu đề: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeFri Mar 04, 2011 6:04 pm

Chào các bạn!
Hôm nay, khi vào Forum này thì thấy đây là một trang được tạo Free từ web đúng không ạ? Như vậy thì nguy cơ rủi ro, mất dữ liệu và cũng dễ bị die forum lắm! Vậy sao các bạn không làm bằng mã nguồn vBB cho ổn định, dễ Backup dữ liệu, quản lý tốt, nhiều chức năng hơn?
Trên đây là góp ý của mình dành cho Forum!
Chúc cả nhà một ngày thật hạnh phúc!
Http://WwW.ForumTLV.Tkl
Lý Bầu
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeFri Mar 04, 2011 6:22 pm

Chào Trung .

Do thời gian gấp quá nên mình làm bằng free forum cho nhanh. Nếu muốn forum an toàn cao thì phải mua domain, host, v v....đâu phải ngày một ngày hai đâu Sad Cái này host ổn định mà bạn .Mình có cái lập cả năm cũng không sao (trừ khi có hacker tác động)
https://www.facebook.com/lybau
Nguyễn Quốc Trung

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeFri Mar 04, 2011 10:46 pm

Chào anh!
Hổng ấy anh xây dựng trước đi, khi nào hoàn tất thì mọi người sẽ góp sức để mua host va domain. Very Happy. Khi mình có Forum như thể thì mọi thứ điều dễ dàng. Em cám ơn anh đã comment!
Chúc cả nhà ngủ ngon!
Lý Bầu
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 7:34 am

@Trung: Mình là con gái, không phải anh No No No

Nghe chuyện mọi người góp tiền mua host và domain thì dễ nhưng sẽ duy trì host và domain đó trong vòng bao lâu bạn ?Nếu có một đơn vị tài trợ cho cái này thì ok hơn, hôm sau chúng ta sẽ trao đổi thêm với TNV EH ha bạn .

Code theo VBB nếu muốn thì sẽ có nhanh vì mấy ông anh mình đều làm admin forum sử dụng code đó .Hy vọng sẽ nhờ vả được nhiều .

Cảm ơn những góp ý của bạn nhé! (mình sinh năm 91, là con gái=> đừng có gọi là anh nữa nha bạn affraid affraid affraid )
https://www.facebook.com/lybau
Nguyễn Quốc Trung

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 9:03 am

Hì... Em xin lỗi chị! Em sinh năm 1992!
Host+Domain: 1 tháng thì khoảng 200k là cao. Vậy thì khi nào Off thì tính tiếp. Em chúc chị và mọi người ngày mới thật an lành hạnh phúc nhé!
TnG2903

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 9:46 am

Chào bạn, mình thấy tốc độ của forum hơi chậm, và load cũng hơi nặng ^^, mình nghĩ có thể bạn nên xem qua Drupal một tý, mình sử dụng thấy nhanh lắm, đẹp mà hiệu quả cao, tùy biến cao nữa ^^.

Về host và domain, nếu event này thành công, xin tài trợ không phải là khó các bạn ạ Wink

Công ty mình thấy nên xin nhất là công ty liên quan đến năng lượng mặt trời ^^, Ánh Dương hay gì đấy quên tên rồi Smile, 500k một năm chắc không khó đâu Wink, thậm chí có thể họ sẽ hào phóng thêm vào số 0 đơn vị vào phía sau ấy chứ Wink, nếu hợp đồng làm chuẩn ^^
Nguyễn Quốc Trung

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 5:22 pm

Quả thật Forum hiện giờ Load rất chậm, với lại còn vướng bận nhiều quảng cáo, hỗ trợ nhu cầu đăng bài cũng như chia sẽ không cao. Giờ thì mình xây dựng Forum vBB đi, trong vòng 1 ngày là đã có thể hoàn tất rồi! Còn vấn đề hosting và domain không quan trọng đâu, Trung tin là mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thành Lập Riêng 1 Forum của    Thành Lập Riêng 1 Forum của  I_icon_minitime

Thành Lập Riêng 1 Forum của
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hình ảnh hôm Gặp mặt tình nguyện viên 6/3/2011 tại công viên Lê Thị Riêng
» Nhóm Tình nguyện Niềm Tin tuyển thành viên 27/9-12/10/2012
» Danh sách thành viên Ban điều phối Earth Hour 2011 tại TP.HCM